Tư vấn - Hỏi đáp
Hỏi: : Công ty có lô hàng xuất khẩu phi mậu dịch. Nhưng khi hàng đã qua khu vực giám sát thì khách hàng xác nhận sẽ không thể nhập theo hình thức khuyến mãi nữa mà chuyển sang hàng được thanh toán. Xin hướng dẫn cách xử lý trong trường hợp này?
( khách hàng | 18/03/2016 | 10:09 )
Trả lời: Căn cứ Khoản 7 Điều 52 Thông tư 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định: “7. Trường hợp hàng hóa đã đưa vào khu vực giám sát hải quan, nhưng ...
Hỏi: : Thủ tục nhập khẩu thức ăn cho chó mèo
( nguyễn sĩ thủy | 17/03/2016 | 05:37 )
Trả lời: Bạn có thể tham khảo tại đây:Thủ tục nhập khẩu thức ăn cho chó mèo 1.    Về hình thức nhập khẩu thức ăn chó mèo: Thực hiện theo quy định tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngà...
Hỏi: : Ghi tên hàng trên tờ khai hải quan điện tử thế nào? Công ty có nhập lô hàng bộ phụ kiện (CB, cảm biến quang điện, cảm biến phụ cân và công tắc hàng trình) của máy trộn nguyên liệu qua đường DHL loại hình phi mậu dịch. Công ty đã cung cấp tên hàng: bộ phụ kiện của máy trộn nguyên liệu, xuất xứ: Trung Quốc, mã HS cho DHL nhưng DHL khai tờ khai lại còn nói: Tên hàng bộ phụ kiện rất chung chung không rõ ràng. Vậy cảm biến quang điện khai chất liệu gì cho đúng, 03 bộ linh kiện được ráp vào nhiều vị
( khách hàng | 16/03/2016 | 10:23 )
Trả lời: Căn cứ Chỉ tiêu thông tin khai báo hướng dẫn tại Phụ lục II - Chỉ tiêu thông tin liên quan đến thủ tục hải quan điện tử đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu (Ban hành kèm theo Thô...
Hỏi: : Hình thức phân luồng tờ khai có ảnh hưởng việc điều chỉnh số lượng hàng thực xuất? Do đặc thù công ty là ngành may mặc nên thường xuyên xuất thiếu số lượng (thiếu 5-20pcs) đôi khi lại dư (5-18pcs). Như vậy, công ty có được điều chỉnh số lượng đúng như thực xuất khi tờ khai luồng xanh và luồng đỏ không? Khi sửa đổi, bổ sung thì công ty có bị phạt gì không?
( khách hàng | 15/03/2016 | 04:40 )
Trả lời: Căn cứ Khoản 1 Điều 20 Thông tư 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định: “1. Các trường hợp khai bổ sung: b) Người khai hải quan, người nộp thuế xác định có s...
Hỏi: : Viên nén mùn cưa có phải xin giấy phép xuất khẩu? Công ty xuất khẩu Viên nén mùn cưa dùng nguyên liệu từ Mùn cưa, phôi bào Gỗ keo tươi. Vậy viên nén mùn cưa làm từ nguyên liệu Gỗ keo tươi có phải xin giấy phép không? Trường hợp Viên nén mùn cưa làm từ nguyên liệu gì thì phải xin giấy phép khi xuất khẩu?
( khách hàng | 15/03/2016 | 04:14 )
Trả lời: Căn cứ Điều 7 và Điều 8 Thông tư 04/2015/TT-BNNPTNT ngày 12/02/2015 của Bộ Nông nghiệp và phát triển nông thôn quy định về việc xuất khẩu gỗ và sản phẩm gỗ: “Điều 7. Cấm xu...
Gửi câu hỏi
Danh mục dịch vụ
Hộ trợ trực tuyến
Hotline: 84 (0) 91 435 9493
Email: contact@vinacus.com
 
Kinh doanh
 
Chứng từ (Docs)
Khách hàng tiêu biểu
  • VIETTHANG
  • VBC